nuôi cua AInuôi cua tuần hoàn AIcua lột Việt Namcua lột sống

công viên

Công viên Thống Nhất chuẩn bị gì trước đại lễ 2/9

Công viên Thống Nhất chuẩn bị gì trước đại lễ 2/9

Xã hội - 29/08/2026 13:34

SKĐS - Công viên Thống Nhất (Hà Nội) khẩn trương chỉnh trang, làm sạch cảnh quan, sẵn sàng đón hàng nghìn du khách dịp 2/9.

Cận cảnh dự án 'đánh thức' không gian bên bờ sông Hương ở Huế

Cận cảnh dự án 'đánh thức' không gian bên bờ sông Hương ở Huế

Xã hội - 29/08/2026 08:08

SKĐS - Dự án chỉnh trang cảnh quan bờ bắc cầu Nguyễn Hoàng (TP Huế) đang được tập trung thi công, nhiều hạng mục dần hoàn thiện.

Công viên An Hòa đổi mới diện mạo, người dân hào hứng tập thể dục

Công viên An Hòa đổi mới diện mạo, người dân hào hứng tập thể dục

Xã hội - 03/08/2026 17:20

SKĐS - Sau khi chính thức mang tên Công viên An Hòa và được chỉnh trang nhiều hạng mục, không gian xanh rộng khoảng 28 ha ở phía Tây Hà Nội trở thành điểm đi bộ, tập thể dục và vui chơi quen thuộc của người dân.

Quây rào vườn hoa trước Công viên Thống Nhất, xây quảng trường mới

Quây rào vườn hoa trước Công viên Thống Nhất, xây quảng trường mới

Thời sự - 20/07/2026 07:14

SKĐS - Vườn hoa dọc phố Trần Nhân Tông (Hà Nội) đang được dựng rào tôn để triển khai cải tạo, xây dựng quảng trường mở và đài phun nước, từng bước hoàn thiện không gian đi bộ kết nối hồ Thiền Quang với Công viên Thống Nhất.

Cận cảnh khu vực sắp xây quảng trường cạnh Công viên Thống Nhất

Cận cảnh khu vực sắp xây quảng trường cạnh Công viên Thống Nhất

Xã hội - 09/07/2026 06:46

SKĐS - TP Hà Nội sẽ cải tạo khu vực trước cổng công viên Thống Nhất trên phố Trần Nhân Tông, xây dựng quảng trường phố đi bộ và chỉnh trang đồng bộ hạ tầng.

Hà Nội: Bãi xe Công viên Thống Nhất phình to, hồ cấm vẫn có người bơi

Hà Nội: Bãi xe Công viên Thống Nhất phình to, hồ cấm vẫn có người bơi

Xã hội - 21/06/2026 15:48

SKĐS - Công tác quản lý Công viên Thống Nhất (Hà Nội) và khu vực xung quanh đang có nhiều vấn đề cần giải quyết.

Hà Nội tăng tốc 'lá chắn' chống ngập tại các hồ điều hòa

Hà Nội tăng tốc 'lá chắn' chống ngập tại các hồ điều hòa

Xã hội - 08/06/2026 15:48

SKĐS - Bên cạnh việc nâng cấp cảnh quan và mở rộng không gian xanh, các hồ điều hòa tại Hà Nội đang được đầu tư đồng bộ hệ thống thoát nước, trạm bơm nhằm tăng khả năng trữ nước, giảm nguy cơ ngập úng đô thị trước mùa mưa bão.

TPHCM trồng 600 cây giáng hương tạo không gian xanh cho công viên Láng Le

TPHCM trồng 600 cây giáng hương tạo không gian xanh cho công viên Láng Le

Thời sự - 01/06/2026 09:03

SKĐS - Lễ trồng cây hưởng ứng Ngày Môi trường Thế giới năm 2026 sẽ diễn ra sáng 4/6 tại Công viên Văn hóa Láng Le, góp phần lan tỏa phong trào bảo vệ môi trường và xây dựng không gian xanh cho cộng đồng.

Công viên ven sông Hồng đầu tiên chính thức thi công

Công viên ven sông Hồng đầu tiên chính thức thi công

Xã hội - 28/05/2026 16:15

SKĐS - Những hạng mục đầu tiên của Công viên công cộng phường Phú Thượng đang được đẩy nhanh thi công, kỳ vọng hình thành không gian xanh quy mô lớn ven sông Hồng, phía Bắc Thủ đô.

Trục đại lộ sông Hồng sẽ có bao nhiêu công viên?

Trục đại lộ sông Hồng sẽ có bao nhiêu công viên?

Xã hội - 12/05/2026 07:16

SKĐS - Dự án Trục đại lộ cảnh quan sông Hồng (hà Nội) không chỉ gồm tuyến đường dài khoảng 80 km mà còn quy hoạch hệ thống 11 công viên cảnh quan, vui chơi giải trí quy mô lớn dọc hai bên bờ sông.

Cận cảnh công viên hồ điều hòa trên 'đất vàng' giữa Thủ đô bị bỏ hoang suốt 16 năm

Cận cảnh công viên hồ điều hòa trên 'đất vàng' giữa Thủ đô bị bỏ hoang suốt 16 năm

Xã hội - 11/05/2026 17:57

SKĐS - Được kỳ vọng trở thành không gian xanh phục vụ người dân, nhưng dự án Công viên hồ điều hòa Tây Nam Hà Nội đến nay vẫn đang được quây tôn, bỏ hoang suốt 16 năm.

Dạo công viên trong nỗi thấp thỏm vì chó không rọ mõm

Dạo công viên trong nỗi thấp thỏm vì chó không rọ mõm

Xã hội - 11/05/2026 14:54

SKĐS - Tình trạng chó thả rông, không rọ mõm xuất hiện phổ biến tại một số Công viên, khu vui chơi công cộng khiến nhiều người dân thấp thỏm khi đi dạo, tập thể dục hoặc đưa trẻ nhỏ vui chơi.

Máy xúc lên nóc phá dỡ khách sạn 9 tầng trên phố Lý Thái Tổ

Máy xúc lên nóc phá dỡ khách sạn 9 tầng trên phố Lý Thái Tổ

Xã hội - 08/05/2026 10:48

SKĐS - Để nhường chỗ cho dự án quảng trường và công viên phía Đông Hồ Gươm, khách sạn 9 tầng trên phố Lý Thái Tổ đang được khẩn trương tháo dỡ. Máy xúc gắn búa thủy lực được đưa lên nóc tòa nhà để phá dỡ từ trên xuống, thu hút sự chú ý của nhiều người đi đường.

Từ clip vụ đánh người tại Công viên Chi Lăng, 3 thanh niên bị khởi tố

Từ clip vụ đánh người tại Công viên Chi Lăng, 3 thanh niên bị khởi tố

Pháp luật - 05/05/2026 19:02

SKĐS - Một nam thanh niên đã bị hành hung ngay tại khu vực Công viên Chi Lăng trên địa bàn Lạng Sơn.

Xã hội

Pháp luật

Đồng Nai phát hiện đường dây lừa đảo tiền điện tử

Đồng Nai phát hiện đường dây lừa đảo tiền điện tử

Pháp luật - 20/10/2026 09:42

SKĐS - Qua điều tra vụ 43 người nước ngoài lưu trú trái phép tại Đồng Nai, công an phát hiện nhóm đối tượng lừa đảo chiếm đoạt tiền điện tử.

Quốc tế

Sẵn sàng cho màn pháo hoa rực sáng Đất Tổ

Sẵn sàng cho màn pháo hoa rực sáng Đất Tổ

Xã hội - 25/04/2026 15:05

SKĐS - Chiều 25/4, tại khu vực cầu đi bộ Công viên Văn Lang, phường Việt Trì, tỉnh Phú Thọ, cán bộ, chiến sĩ khẩn trương hoàn tất các khâu lắp đặt, đấu nối và kiểm tra trận địa pháo hoa, chuẩn bị cho màn trình diễn trong đêm 9/3 âm lịch.

TPHCM khánh thành Công viên số 1 Lý Thái Tổ: Không gian tri ân và hồi sinh từ ký ức COVID-19

TPHCM khánh thành Công viên số 1 Lý Thái Tổ: Không gian tri ân và hồi sinh từ ký ức COVID-19

Thời sự - 12/02/2026 22:51

SKĐS - Đây không chỉ là một không gian xanh mới giữa lòng thành phố mà còn là nơi lắng đọng ký ức, tưởng nhớ những người đã khuất và nhắc nhớ về một giai đoạn đau thương chưa từng có.

'Thay áo mới' cho công viên hồ điều hòa Mai Dịch dịp cận Tết

'Thay áo mới' cho công viên hồ điều hòa Mai Dịch dịp cận Tết

Xã hội - 04/02/2026 09:50

SKĐS - Sau thời gian xuống cấp, công viên hồ điều hòa Mai Dịch đang được cải tạo, chỉnh trang đồng bộ, từng bước "thay áo mới", trả lại không gian xanh, sạch cho người dân dịp cận Tết.

Nhiều người đổ về công viên được xây dựng trên ‘đất vàng’ bỏ hoang ở TPHCM

Nhiều người đổ về công viên được xây dựng trên ‘đất vàng’ bỏ hoang ở TPHCM

Thời sự - 26/01/2026 13:16

SKĐS - Sau thời gian cải tạo, khu “đất vàng” nhà thi đấu Phan Đình Phùng (phường Xuân Hòa, TPHCM) đã hoàn thiện đi vào hoạt động. Công viên vừa mở cửa, nhiều người dân và du khách đã đến tập thể dục, vui chơi.

Dải đất ven sông Hồng chờ 'thay áo' thành Công viên Phú Thượng

Dải đất ven sông Hồng chờ 'thay áo' thành Công viên Phú Thượng

Xã hội - 22/12/2025 13:36

SKĐS - Nằm trong dải không gian xanh ven sông Hồng (bờ Bắc), khu vực dự kiến hình thành Công viên Phú Thượng đang giữ vai trò như một khoảng mở quan trọng trong tổng thể Trục đại lộ cảnh quan sông Hồng.

Công viên Nghĩa Đô 'lên dây đàn' giữa lòng Hà Nội

Công viên Nghĩa Đô 'lên dây đàn' giữa lòng Hà Nội

Xã hội - 19/12/2025 06:30

SKĐS - Sau gần 10 tháng cải tạo, Công viên Nghĩa Đô (Hà Nội) đang dần hoàn thiện với diện mạo hiện đại, khang trang. Điểm nhấn là cầu đi bộ tạo hình cây đàn bắc qua hồ, hứa hẹn trở thành không gian sinh hoạt, vui chơi mới của người dân Thủ đô.

Dòng sự kiện

Đoàn Đại biểu Bộ Y tế Việt Nam tham dự Đại hội y dược cổ truyền thế giới năm 2026, thúc đẩy hợp tác và hội nhập quốc tế CHỈ ĐẠO, ĐIỀU HÀNH CỦA LÃNH ĐẠO BỘ Y TẾ

Đoàn Đại biểu Bộ Y tế Việt Nam tham dự Đại hội y dược cổ truyền thế giới năm 2026, thúc đẩy hợp tác và hội nhập quốc tế

SKĐS - Từ ngày 17–18/10, tại Bắc Kinh, Trung Quốc, đoàn đại biểu Bộ Y tế Việt Nam do TS.BS Vũ Mạnh Hà, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Thứ trưởng Thường trực Bộ Y tế làm Trưởng đoàn đã tham dự Đại hội Y dược cổ truyền thế giới năm 2026.

GS.TS Hoàng Văn Minh: 'Nguồn tin chuyên môn chính thống và trách nhiệm như Báo Sức khỏe và Đời sống có ý nghĩa đặc biệt' KỶ NIỆM 65 NĂM THÀNH LẬP BÁO SỨC KHỎE VÀ ĐỜI SỐNG

GS.TS Hoàng Văn Minh: 'Nguồn tin chuyên môn chính thống và trách nhiệm như Báo Sức khỏe và Đời sống có ý nghĩa đặc biệt'

SKĐS - "Cơ quan ngôn luận của Bộ Y tế, Báo có điều kiện tiếp cận trực tiếp các nguồn thông tin chính thống của ngành, đồng thời có mạng lưới chuyên gia và các cơ sở y tế để kiểm chứng nội dung chuyên môn trước khi chuyển tải đến người dân", GS.TS Hoàng Văn Minh chia sẻ.

BS Đỗ Doãn Bách: Gieo hạt mầm yêu thương từ trái tim đến những nhịp đập thời đại số Cuộc thi SỰ HY SINH THẦM LẶNG Lần thứ VII

BS Đỗ Doãn Bách: Gieo hạt mầm yêu thương từ trái tim đến những nhịp đập thời đại số

SKĐS - Nhắc đến ThS.BS Đỗ Doãn Bách, không thể không nhắc đến Mạng lưới Thầy thuốc đồng hành - dự án hỗ trợ hàng trăm ngàn bệnh nhân COVID-19 tại TP.HCM trong lúc hệ thống y tế quá tải, anh là một trong những thành viên đầu tiên sáng lập và đưa dự án vào hoạt động.

Phòng mạch online